ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบคุณสมบัติ icom ic v83 ด้วยครับ  (อ่าน 6146 ครั้ง)

ออฟไลน์ frog11

• เยือกเย็น สุขุม รอบคอบ
  • สมาชิกขั้นสูง
  • **
ขอทราบคุณสมบัติ icom ic v83 ด้วยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:51:49 am »
ขอทราบคุณสมบัติ icom ic v83 ด้วยครับ จะซื้อเครื่องน่ะครับ ขอบคุณมากครับผม (มือใหม่ครับ)

สื่อสาร สร้างสรรค์ สังคม

ออฟไลน์ Jamnonk

• สมาชิกVIP ได้รับการรับรองแล้ว
  • สมาชิกอาวุโส
  • *
Re: ขอทราบคุณสมบัติ icom ic v83 ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 06:35:39 pm »
เป็นเครื่องจีนครับ เครื่องก๊อปปี๊ไม่ทนแต่ถูกครับ และไม่ถูกต้องตามกฏหมายครับ

ออฟไลน์ Timex

• จิง ลี่ สี่ สี่ กัง ตี หนึง ยี้
Re: ขอทราบคุณสมบัติ icom ic v83 ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 09:43:10 pm »
สุภาษิต...............แต้จิ๋ว
เซียว บัก เท้า เซีย ติ๊ก คี ไต่ ห้วย เซียว โป๋ว เท้า คำ ติ๊ก ตอ ไต่ ฉิ่ว ฟืนท่อนเล็กๆ ก่อเป็นเพลิงกองโตได้ ขวานด้ามน้อยๆ โค่นไม้ต้นใหญ่ๆ ได้

ออฟไลน์ HS8UTD

• ผู้ไกล่เกลี่ยทั่วไป
  • นักโพสประจำบอร์ด
  • 144.575 NONTHABURI
    • Friends Club 144.575 MHz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:27:21 pm »
เสีย==>ทิ้ง==>ซื้อเครื่องใหม่

อย่าเสียน้อยยาก เสียมากเสียง่ายครับ

งบน้อยๆ ลองไปมองพวก SPENDER ก็ได้ครับ อย่างน้อยก็มีทะเบียนถูกต้อง กำลังส่ง 5 วัตต์เต็ม เสียมาอะไหล่ก็หาง่ายครับ ไม่แพงด้วย(ไทยทำ ไทยใช้...)

อย่าเล่นเครื่องจีนเลยครับ โดนจับก็ไม่คุ้มแล้ว เสียก็ต้องทิ้ง หาอะไหล่ไม่มี ถึงมีก็เหมือนซื้อเครื่องใหม่เลย...
;)

ออฟไลน์ Timex

• จิง ลี่ สี่ สี่ กัง ตี หนึง ยี้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:49:22 pm »
โทร.ถามเพื่อนผมมาเมื่อกี้นี้เองครับ
1.ตั้งสเคว์ไม่ได้ เฟสลงมากๆๆๆๆ เสียอารมณ์ในการรับฟัง รุ่นนี้สเคว์ออโต้
2.กำลังส่งแรงดีเต็มๆ 4 วัตต์
3.แบตเตอรี่ Li-on หมดไว้มากๆ
4.อะไหล่ไม่มีขาย
5.เบื่อ-เซ็ง อย่าซื้อก็แล้วกัน
สุภาษิต...............แต้จิ๋ว
เซียว บัก เท้า เซีย ติ๊ก คี ไต่ ห้วย เซียว โป๋ว เท้า คำ ติ๊ก ตอ ไต่ ฉิ่ว ฟืนท่อนเล็กๆ ก่อเป็นเพลิงกองโตได้ ขวานด้ามน้อยๆ โค่นไม้ต้นใหญ่ๆ ได้

ออฟไลน์ frog11

• เยือกเย็น สุขุม รอบคอบ
  • สมาชิกขั้นสูง
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 07:24:10 am »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับผม
สื่อสาร สร้างสรรค์ สังคม

ออฟไลน์ zadox

• สมาชิกใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 10:17:57 pm »
ใช่ครับผมซื้อมาแล้ว เฟรสลงแต่ก็โอเค

กำลังส่งถ้าอยากให้เป็น 5 วัตต์ต้องเปลี่ยนเฟรส

จากการที่ลองใช้มาแล้วนั้นคิดว่าให้ซื้อเครื่องดีๆเลยดีกว่าครับ

อย่าเสียเล็กน้อยเลย พอดีซื้อมาลองดูอ่าครับว่ามันจะเวิรกไหมก็แนะนำว่าซื้อตัวอื่นนจะดีกว่านะ

ออฟไลน์ pnijwong

• สมาชิกใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 09:34:10 pm »
ขอบคุณมากครับ :D :D :D :D